Yadda za a zabi casters: daga ainihin wurin don yin zabi mai kyau

Caster wani muhimmin kayan haɗi ne na mai ɗaukar kaya, yawancin simintin ko dai hannun hannu ne ko kuma ja, ku a cikin zaɓin simintin, yakamata a dogara ne akan amfani da kayan aiki da amfani da ƙayyadaddun muhalli, don zaɓar simintin da ya dace.

Da farko, lokacin da za a zabi casters, dole ne ku yi la'akari da wane irin bene kuke amfani da wurin?Siminti ne ko marmara?Kasan yana da laushi ko wuya?Kuna buƙatar babban matakin kariya don bene?

Dangane da yanayin amfani, muna ba da shawarar nailan ko babban ƙarfin polyurethane (TPU) don benaye na gama-gari, da ƙafafun roba ko jefa polyurethane (PU) don marmara na cikin gida ko benayen itace.

Canza kayan saman ƙafar simintin ku zai ba ku damar haɓaka amfanin su.

1698655139137

Na biyu.Menene ƙarfin nauyi da saurin aikace-aikacen?Da sauri kuke motsawa, mafi girman ƙarfin da masu simintin ke buƙata.Diamita na caster, faɗi da kayan aiki duk suna shafar adadin nauyin da simintin zai iya ɗauka a cikin babba ko ƙananan gudu.

Don tantance ƙarfin lodin da ake buƙata ga kowane simintin sitila a kan keken keke, raba matsakaicin nauyin kaya da adadin simintin.Sannan ninka wannan sakamakon ta hanyar aminci wanda ya dogara da yanayin aikace-aikacen.

图片4

C = Abubuwan da ake buƙata na ɗorawa na siminti
L = Matsakaicin nauyin kaya
W = Nauyin Cart
n = adadin simintin da aka yi amfani da su
SF = Factor Safety
Harkokin sufuri na cikin gida = 1.35 (kasa da 3 mph)
Harkokin sufurin hannu na waje = 1.8 (kasa da 3 mph)
Harkokin sufurin wutar lantarki na cikin gida = 2 (kasa da 3 mph)
Tafiyar wutar lantarki ta waje = 3 (kasa da 3 mph)

Mai zuwa shine mafi sauƙi nau'i na wannan ma'auni don daidaitaccen keken caster 4 tare da siminti 2 na duniya da 2, tare da rarraba ma'aunin nauyi akan kowace dabaran ƙarƙashin yanayin sufuri na cikin gida:

图片5

C = Ƙarfin lodin da ake buƙata akan masu siminti
L = Matsakaicin nauyin trolley
W = Nauyin Cart
Misali, la'akari da keken famfo 300 tare da nauyin kilo 1,800 akansa.Wannan zai zama 2,100 lbs.raba ta 3. Don wannan nauyin, kowane simintin dole ne ya goyi / a kimanta shi don 700 lbs.ko fiye.

Ya kamata a kimanta wasu dalilai don tantance ainihin simintin da ake buƙata don aikace-aikacen, kamar: daidaitawar simintin, zafin yanayi, zagayowar aiki, kayan tattake, da gudu ( ƙafafun da ke ɗauke da ƙwallon ƙwallon za su sami raguwar ƙarfin lodi a gudu sama da 3 mph).
Kamar koyaushe, ƙwararrun hanyoyin magance mu na iya tattauna aikace-aikacen ku don tabbatar da cewa an yi amfani da simintin da ya dace, saboda simintin ya wuce ƙafafu kawai.

图片6

Na uku, menene yanayin yanayin da ake amfani da shi?Ana amfani da simintin a cikin gida ko a waje?A ainihin amfani, duka high da ƙananan yanayin zafi zasu shafi aikin simintin zuwa wani matsayi.
Na hudu, wadanne yanayi ne na musamman da muhallin da za a yi amfani da masu simintin ku?Akwai tarkace?Akwai danshi ko sinadarai masu cutarwa?Shin rana za ta ci gaba da faɗuwa a kan simintin ku?Shin wutar lantarki a tsaye zata gudanar da masu simintin kuma ya lalata kayayyaki masu mahimmanci?
Duk waɗannan tambayoyin da ƙari suna buƙatar shiga cikin tsarin yanke shawara.

Idan kuna da ƙarin tambayoyi game da zaɓin simintin gyare-gyare, jin daɗin tuntuɓar mu a keɓe.


Lokacin aikawa: Nuwamba-13-2023