Bambanci tsakanin masu simintin aiki masu nauyi tare da birki biyu da birki na gefe

Birki mai nauyi mai nauyi nau'in sassa ne na caster, ana amfani dashi galibi lokacin da simintin ya tsaya cik, buƙatar kafaffen matsayi na simintin yana buƙatar amfani da birkin simintin. Gabaɗaya magana, simintin ƙarfe na iya kasancewa tare da ko ba tare da birki ba, a cikin duka biyun ana iya amfani da simintin yau da kullun, lura cewa bisa ga takamaiman amfani da abokin ciniki da buƙatun don a sanye su da birki daban-daban.

Siminti masu nauyi a yanayi daban-daban ba birki ɗaya ba ne, kamar cikakken birki galibi ana kiransa birki biyu tare da gefen birki ya bambanta. A cikin yanayin simintin birki sau biyu ko jujjuyawar dabaran ko jujjuyawar farantin za ta kulle, a cikin yanayin birki biyu ba zai iya motsa abubuwa da daidaita alkiblar juyawa ba. Birki na gefen kawai yana kulle jujjuyawar dabaran amma ba alkiblar jujjuya farantin bead ba, don haka ana iya daidaita simintin a wannan yanayin.

图片8

Hanyar birki na masu simin nauyi an raba su zuwa birki biyu da birki na gefe, babban bambance-bambancen da ke tsakanin su biyun sune kamar haka:

Hanyoyi daban-daban na birki: Masu simintin ƙarfe masu nauyi birki biyu suna amfani da mashin birki guda biyu don taka birki a lokaci guda, waɗanda za su iya sarrafa motsin abubuwa yadda ya kamata; yayin da birki na gefe yana amfani da kushin birki ɗaya kawai don yin birki, wanda ba shi da tasiri kamar masu simintin aiki masu nauyi birki biyu.

Kwanciyar hankali ya bambanta: Masu yin simintin ƙarfe masu nauyi birki sau biyu fiye da gefen birki ya fi karko, saboda yana amfani da pad ɗin birki guda biyu a lokaci guda don yin birki, zai fi kyau rage tasirin nauyin abin a kan masu simintin, don haka tabbatar da kwanciyar hankali na simintin gyare-gyare a cikin yanayin manyan kaya.

Ana iya raba birki biyu da birki na gefe zuwa nau'in birki na nailan na yau da kullun da birki na ƙarfe, da dai sauransu, amma suna da abu ɗaya ɗaya ne, wato kafaffen dabaran ba zai juya don hana tasirin ci gaba da zamewa ba. Don haka zaɓin birki na birki kuma bisa ga takamaiman amfani da yanayin, yanayi daban-daban akan ƙirar birkin caster ba iri ɗaya bane, ba shakka, tasirin zai bambanta; dole ne mu fahimci lamarin sannan mu yanke hukunci da zabi, don samun damar yin daidai.


Lokacin aikawa: Maris 12-2024