Raka'a da aka saba amfani da su da juzu'i don simintin masana'antu

Raka'a biyu da aka fi amfani da su don simintin masana'antu:
Tsawon raka'a: inci ɗaya daidai da jimlar zangar sha'ir guda uku;
Raka'ar nauyi: fam ɗaya yana daidai da nauyin sha'ir sau 7,000 da aka ɗauka daga tsakiyar kunne;

图片1

Dangane da tsayin daka a cikin sassan daular: Bayan 1959, inci a cikin tsarin mulkin mallaka na Amurka da inci a cikin tsarin Burtaniya an daidaita shi zuwa 25.4 mm don amfani da kimiyya da kasuwanci, amma tsarin Amurka yana riƙe da “inci da aka auna” da aka yi amfani da shi cikin ma'auni daban-daban.
1 inch = 2.54 cm (cm)
1 ƙafa = 12 inci = 30.48 cm
1 yadi = 3 ƙafa = 91.44 centimeters (cm)
● mil 1 = 1760 yadi = 1.609344 kilomita (km)

Juyin nauyi na naúrar Ingilishi:
● 1 hatsi = 64.8 milligrams
1 drachm = 1/16 ounce = 1.77 grams
1 oza = 1/16 fam = 28.3 grams
● 1 fam = 7000 hatsi = 454 grams
1 dutse = 14 fam = 6.35 kilogiram
● 1 quart = 2 duwatsu = 28 fam = 12.7 kilogiram
● 1 quart = 4 quarts = 112 fam = 50.8 kilos
1 ton = 20 quarts = 2240 fam = 1016 kilogiram

图片2

Juya raka'a yana buƙatar tsarin da aka saba, idan muka ƙara gani, ƙara ƙidayawa, ko mutane sun ba ku raka'a na gida ko na ƙasashen waje, zaku iya canzawa cikin sauri zuwa raka'a da kuka saba. Idan kun tsunduma cikin masana'antar simintin masana'antu, sau da yawa za ku haɗu da inci da santimita, millimeters tsakanin juyawa; da nau'ikan raka'a tsakanin jujjuyawar a cikin aikin yau da kullun na ƙasa da ƙasa.


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2023